จากตอนที่แล้ว ได้ตื่นเต้นเมื่อแรกเจอกับใบไม้เปลี่ยนสีแล้ว คลิกชมได้ที่ Shirakawago และ Kamikochi แต่ก็ยังไม่จบนะคะ มาจี้ดกันต่อให้สุด จะพาเที่ยวเมือง Takayama และหมู่บ้าน Hida Folk Village ใบไม้เปลี่ยนสีสวยงามจัดจ้านได้ใจไปอีก สวยสะพรึง อึ้งไปพักนึง ตั้งหลักได้ กดชัตเตอร์รัวๆ เลยค่ะ 🙂
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_66861.jpg)
หมู่บ้าน Hida Folk Village การเดินทางนั่งรถบัสจากสถานี Takayama Nohi Bus Center ค่ารถคนละ 210Y ประมาณครึ่งชั่วโมงก็มาถึง และมีค่าเข้าเที่ยวชมในหมู่บ้านคนละ 700Y ไม่ขอพูดมากนะคะ เจ็บคอ ฮาๆๆ เชิญเดินเที่ยวตามเราได้เลย ให้รูปได้เล่าเรื่องนะคะ อิอิ
>> คลิกซื้อ JR Pass Whole Japan เที่ยวได้ทุกภูมิภาคของญี่ปุ่น จาก Klook
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6817.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6949.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6822.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6824.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6825.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6826.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6794.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/dscf7361.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6912.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6927.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/mg_0173.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6929.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/mg_0176.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/gopr2350.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/gopr2375.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/fchn0254.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6909.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/fchn0241.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/dscf7380.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6935.jpg)
เราใช้เวลาอยู่ที่หมู่บ้านนี้นานมาก คือแบบว่ามันสวยจนลืมทุกสิ่ง อิอิ แต่ก็ต้องไปที่อื่นบ้าง จากนั้นเข้าไปเดินเที่ยวในเมือง Takayama นะคะ เมืองที่ขึ้นชื่อด้านเนื้อวัวที่อร่อยม๊ากกกกก
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6732.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6740.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6707.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6713.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6702.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6673.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6679.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6681.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6685.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/fchn0228.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/fchn0011.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/ple_6696.jpg)
![](https://welikejourney.files.wordpress.com/2018/12/fchn02041.jpg)
สำหรับทริปนี้ใช้เวลา 5 วัน 4 คืน สนุกและพอใจเรามาก ไม่ได้วางแผนอะไร ไปตามใจและตามสภาพ เลยไม่ได้คาดหวังอะไร แค่นี้ก็สุขสบายใจแล้วนะคะ มีโอกาสคงได้กลับมาเที่ยวญี่ปุ่นอีกแน่นอน บ้านเมืองสะอาด ผู้คนน่ารัก มีวินัย มีน้ำใจ เป็นมิตร ขึ้นกล้อง ^^ ขอบคุณมากนะคะที่ติดตามมาอ่าน
* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *
ติดตามและพูดคุยกันต่อได้ที่ Fanpage เที่ยวแล้วยัง : www.facebook.com/welikejourney
Email : lingple07@gmail.com
IG : lingple
Leave a Reply